Đăng nhập

Hãy sử dụng công cụ tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi để tránh quá nhiều topic cùng chủ đề
Ví dụ: Để tìm các pan bệnh về canon 2900 chĩ cần gõ từ khóa " canon 2900"

Đang tải dữ liệu...
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Tra.ng thái : đã rời mạng
    ID Thành viên:9318
    Thanks        2
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 10
        ♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 0 / 239
    Thể Lực: 44 / 2380
    Kinh Nghiệm: 58%
    Font Size

Mặc định Xin chỉ giáo thêm kinh nghiệm cài máy có phần mềm Misa

Bạn nào hay phải cài lại máy tính có cài những phần mềm bản quyền cho mình 1 ít lời khuyền. Thông thường khi gặp những máy loại này mình thường chọn cách cài Repair, rồi diệt virut đi, làm như vậy an toàn hơn cho dữ liệu.
    Nhưng cho mình hỏi là trong trường hợp win đã lỗi hoàn toàn (màn hình đen sì chẳng hạn),thì cách xử lý sẽ thế nào, nếu mình vào Mini winxp thì mình nên copy lại những gì (đối với Misa).
    Khi cài xong hệ điều hành rồi nên để bên bán phần mềm cài đặt hay mình có thể tự cài, theo mình biết thì dữ liệu của nó liên quan đến máy chủ của Misa.
    Bạn nào có kinh nghiệm làm những máy loại này chia sẻ cho mình với nhé.
    Thanks !
    Bài viết cùng chủ đề
    Chưa đăng ký Hãy cùng bạn thedaity Chung tay xây dựng diễn đàn No2.com.vn nào

2. Lazada Vietnam
    ID Thành viên:1136
    Thanks        7
    Cảm ơn 289 lần / 86 Bài viết
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 33
        ♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 80 / 802
    Thể Lực: 503 / 9761
    Kinh Nghiệm: 11%

việc đầu tiên là ghost lại bản win bị lỗi đó trước.( To Image nhé). Nhớ khởi động lại máy và vào mini win kiểm tra lại xem file ghost đó đã OK chưa nhé, vì nhiều trường hợp đã ghost rồi nhưng khi kiểm tra lại dung lượng bằng 0mb - Thường gặp khi dùng đĩa hiren 9.8. Mục đích là đề phòng sau khi cài win phần mềm không chạy hoặc khách hàng không chịu bản win đó, ta bung bản ghost hỏng ra trả lại nguyên vẹn mọi thứ cho khách hàng và ... chém khách. ( Misa thường được cài trên D nhé, không cài trên C - Hầu như phần mềm liên quan đến tài chính đều thế).
    Cài lại Win đi. cài Misa vào E hặc thư mục khác thư mục cũ chứa phần mềm. Thế là chém khách thôi. (Mục đích là cho win mới nhận được phần mềm và kích cho phần mềm cũ chạy được mà không phải đụng chạm gì đến cái đã có.) - Bạn nào hay cài phần mềm kê khai thuế doanh nghiệp sẽ thấy cái này.
    BỆNH VIỆN MÁY TÍNH THÀNH TUÂN
    Kông Chro - Gia Lai . ĐIỆN THOẠI: 01.687. 058.436

ID Thành viên:672
    Thanks        8
    Cảm ơn 87 lần / 5 Bài viết
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 18
        ♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 0 / 435
    Thể Lực: 130 / 5327
    Kinh Nghiệm: 41%

Mình thì ghost như a Tuân ( có khác tí là trước khi ghost backup lại data của misa).
    Cài win xong, cài misa rồi restore lại data là được.
    Sonbt đã trở lại với NO2

ID Thành viên:10972
    Thanks        2
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 8
        ♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 0 / 197
    Thể Lực: 32 / 1777
    Kinh Nghiệm: 89%

Nếu bạn chỉ hỏi về máy cài misa thôi thì đơn giản, cứ ghost lại bình thường không sao hết, vì tất cả dữ liệu của misa nó nằm tại ổ D:\backup hết.(không nhớ là nếu máy đó dùng bản 7.9 thì có khác không)bản đó quá cũ rồi ít ngừoi dùng lắm.mà yên tâm là phần đó không bị virus ăn đâu, tất cả đều đóng gói bằng winrar hết rồi. Chỉ vướng mắc 1 chút là khi ghost xong bạn làm thế nào mà chạy thôi ^_^, chỉ cần chỉnh lại trong phần SQL server là ok, nếu bạn không rõ phần đó có thể hỏi google hoặc pm mình.
    bộ phận support của misa nó không chạy về cài hộ phần mềm đâu, nó có về nó tính tiền khá cao đó, còn nếu máy bạn sửa chỉ là máy trạm của misa thì đơn giản hơn rất nhiều, bạn chỉ cần cài vào rồi mang đến công ty cắm vào mạng LAN, bật misa lên và chọn tên máy chủ misa nó sẽ tự hiện lên tên CSDL, bạn chọn và tiếp theo là nâng cấp(đồng bộ) CSDL một lúc là ok, xong là có thể chém khách thoải mái rồi, cứ bảo là vì máy có dùng phần mềm bản quyền tiền phải cao hơn ^_^
    Sửa lần cuối bởi haithuong107; 09-24-2011 lúc 00:06.
    Chưa đăng ký Hãy cùng bạn haithuong107 Chung tay xây dựng diễn đàn No2.com.vn nào

ID Thành viên:6254
    Thanks        0
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 9
        ♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 0 / 206
    Thể Lực: 35 / 2301
    Kinh Nghiệm: 25%

misa và vietsun . dầu chạy trên SQL. bạn cứ vào sql kiếm data luu lại (hoặc hỏi khách xem họ luu du liệu ở đâu)
    cài lại win thoải mái,cài misa lên, kết nối data ok
    Chưa đăng ký Hãy cùng bạn quanghao03 Chung tay xây dựng diễn đàn No2.com.vn nào

ID Thành viên:672
    Thanks        8
    Cảm ơn 87 lần / 5 Bài viết
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 18
        ♥ Mr.Km ♥♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 0 / 435
    Thể Lực: 130 / 5327
    Kinh Nghiệm: 41%

Cần thì cài teamviewer đi mình giúp đỡ. Vì Microsoft SQL là món của mình
    Sonbt đã trở lại với NO2

ID Thành viên:10444
    Thanks        2
    Cảm ơn 22 lần / 7 Bài viết
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 17
        ♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 0 / 405
    Thể Lực: 113 / 3721
    Kinh Nghiệm: 22%

copy lại phần data trong Misa Group là được mà, cần thì copy luôn cả thư mục Misa Groupđó. thường khi tập huấn sử dụng phần mềm bên misa họ đã hướng dẫn backup lại dữ liệu cho khách hàng rồi. Misa họ có cho đĩa cài mà, cài lại thoải mái không sao cả. Chỉ ghét của DTshop với Sao thủy thui, chẳng cho đĩa cài nên bộ cài trong máy toàn virut nên an toàn thì vào miniwin và nén lại file đó cho chắc ăn.
    Chưa đăng ký Hãy cùng bạn HUY TAP Chung tay xây dựng diễn đàn No2.com.vn nào

Thanks        2
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 8
        ♥ Mr.Km ♥

dữ liệu của misa nếu để mặc định nó đã tự nén rồi, không cần phải nén lại nữa
    Chưa đăng ký Hãy cùng bạn haithuong107 Chung tay xây dựng diễn đàn No2.com.vn nào

ID Thành viên:12491
    Thanks        0
    Cảm ơn 0 lần / 0 Bài viết
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 1
        ♥ Mr.Km ♥
    Sinh Lực: 0 / 0
    Thể Lực: 0 / 0
    Kinh Nghiệm: 0%

Ko hề dễ dàng thế đâu!
    Đút đĩa boot vào rồi chạy mini xp nhé.
    1. Nếu bạn là người sửa máy đầu tiên thì đơn giản, khách cài misa theo mặc định thì đơn giản. Mặc định của misa là luôn cài vào "C:\Program files"
    Bạn chỉ việc vào đó tìm trong "Misa Group" copy lại cái data, backup là dc. Cài lại win, misa, dùng sql att cái data của nó là xong hoặc dùng quản trị dữ liệu của misa đăng ký (hoặc khôi phục) cái data (hoặc backup) đó là ok ngay thôi.
    2. Bạn vào "misa group" và thấy data và backup trống trơn (hoặc ko có luôn) thì làm thế nào? hỏi khách khách bảo ko biết thì sao? Giải pháp chỉ có thể là: tạo 1 file ghost image của ổ C bị lỗi win lưu lại trên D. Tìm tất cả các file trên 10m ở tất cả ổ cứng với date là ngày cuối cùng xài misa (tập trung các file số .cab). Cài lại win và misa và restore những file vừa tìm dc.

Tôi đi xử lý khá nhiều máy cài misa mà lỗi win hoặc nhiễm virus rồi. Nhiều quả còn củ chuối: Dùng 1 lúc 3 phần mềm misa, backup trên 10 cái usb, Dữ liệu 5 năm lên đến 10G mỗi lần làm misa backup hết cả buổi
    Chưa đăng ký Hãy cùng bạn Rogue Chung tay xây dựng diễn đàn No2.com.vn nào

Thanks        2
    Cấp Độ Tu Luyện :
    Cấp Độ Tu Luyện 8
        ♥ Mr.Km ♥

Trích dẫn Gửi bởi Rogue Xem bài viết
    Ko hề dễ dàng thế đâu!
    Đút đĩa boot vào rồi chạy mini xp nhé.
    1. Nếu bạn là người sửa máy đầu tiên thì đơn giản, khách cài misa theo mặc định thì đơn giản. Mặc định của misa là luôn cài vào "C:\Program files"
    Bạn chỉ việc vào đó tìm trong "Misa Group" copy lại cái data, backup là dc. Cài lại win, misa, dùng sql att cái data của nó là xong hoặc dùng quản trị dữ liệu của misa đăng ký (hoặc khôi phục) cái data (hoặc backup) đó là ok ngay thôi.
    2. Bạn vào "misa group" và thấy data và backup trống trơn (hoặc ko có luôn) thì làm thế nào? hỏi khách khách bảo ko biết thì sao? Giải pháp chỉ có thể là: tạo 1 file ghost image của ổ C bị lỗi win lưu lại trên D. Tìm tất cả các file trên 10m ở tất cả ổ cứng với date là ngày cuối cùng xài misa (tập trung các file số .cab). Cài lại win và misa và restore những file vừa tìm dc.

Tôi đi xử lý khá nhiều máy cài misa mà lỗi win hoặc nhiễm virus rồi. Nhiều quả còn củ chuối: Dùng 1 lúc 3 phần mềm misa, backup trên 10 cái usb, Dữ liệu 5 năm lên đến 10G mỗi lần làm misa backup hết cả buổi
    tất cả dữ liệu nó đều được tự động chuyển sang ổ D mà, chỉ cần cài xong rồi backup lại, chọn ngày gần nhất là ok. Trước khi backup thì tạo 1 CSDL trắng giống tên CSDL cũ rồi backup là ok thôi mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này