Thông báo mở lớp

không nhận bàn phím laptop

Thảo luận trong 'asus' bắt đầu bởi Hải sky, 6/14/19.

1. Hải sky

Hải sky Member

có bác nào có kinh nghiệm về pan laptop không gõ được phím không ạ, mỗi lần gặp pan không nhận phím thì có cách nào xác định được là bàn phím hỏng hay do main hỏng ạ ( loại trừ trường hợp rắc với cáp), chứ mỗi lần gặp lại phải nhập phím về, với lại ai có kinh nghiệm về mã bàn phím( ví dụ mã này lắp được cho những mã máy nào ? ). cảm ơn anh em. mong anh em nhiệt tình chia sẻ ^^

2. truongthainguyen

truongthainguyen Well-Known Member

Những máy nào chung phím thì lên Ebay mà xem
    Trên socket phím có những chân KSI và KSO, chập 1 chân KSI với 1 chân KSO sẽ ra 1 ký tự (bật phầm mềm hoặc web test phím lên). Để biết chân nào là KSI và KSO thì xem sơ đồ(schematic) của main

Hải sky thích bài này.
  3. Hải sky

Hải sky Member

cảm ơn anh ạ, nhưng anh có thể hướng dẫn cụ thể hơn nữa được không ạ. phím mà sao lại xem schematic của main ạ? với lên ebay xem như nào ạ

4. truongthainguyen

truongthainguyen Well-Known Member

ebay.com xong gõ vào khung search linh kiện muốn tìm, VD: dell 3521 keyboard, nó sẽ ra 1 loạt các máy dùng chung bàn phím với Dell 3521.
    Sao lại xem schematic của main à? Bàn phím gắn vào main, khi nhấn 1 phím là ta đang nối 1 chân KSI với 1 chân KSO của socket gắn phím, vậy không xem schematic của main thì xem cái gì?

Hải sky thích bài này.
  5. Hải sky

Hải sky Member

cảm ơn anh rất nhiều ạ

truongthainguyen thích bài này.