Thông báo mở lớp

may in epson nhat ky sua chua

Thảo luận trong 'EPSON' bắt đầu bởi Admin.No2.vn, 4/29/11.

1. Admin.No2.vn

Admin.No2.vn Well-Known Member

p1 : epson 1390. máy đang chạy bình thường hoạt động ok. tắc vài tia nhẹ nhẹ thôi cái này thì đơn giản. quạn trọng là vế này đang lúc sửa máy anh em gọi đi úông bia. muốn nhanh song cho hết việc thế là tắt bật máy liên tục để in test vạch. sau một hồi nghe tiếng đét.bật lên không lên đèn. rút hết cáp cắm mình cáp công tắc bật đèn đóm ok. nguồn sống miễn bàn.
    kinh nhiệm; với dòng này hạn chế tắc nguồn gấp nhiều lần cùng một lúc và tháo máy hay làm gì tốt nhất lên xả nguồn. dòng này hay lưu điện trên tụ. nhanh vội không xả là đi formater. thường đo chập cả ic môto và lãi . đàng lém vào sọt rác

2. Admin.No2.vn

Admin.No2.vn Well-Known Member

có thêm bệnh epson đây. xương máu đầy mình trả bằng quá nhiều tiền luôn
    vừa nhập 5 con đầu fun 1390. test tay đẹp long lanh, thẳng tăm tắp không xiên tia. cắm vào không có một chút nào đỏ vàng. xác định do đầu fun . hi hi

3. qmobile64

qmobile64 New Member

Anh em cho hỏi máy in epsen t50 đang in bằng khay đĩa thì báo lỗi mực là tại sao? cách sử lý

4. thaichuoi

thaichuoi Active Member Thành viên BQT

báo lỗi cụ thể như nào? không nhận mực thì reset chip mực

5. single979

single979 New Member

em oánh dấu, thanks

6. baokhanhbt

baokhanhbt New Member

Các bạn giúp dùm máy Epson A50 Khi in màu đen xịt mực qua màu vàng. Nếu in 6 màu theo chiều dọc, thì thấy màu vàng bị hạt mực đen phun lem qua rất nhiều. Nếu in test thì màu vàng bị thế vào 2 hàng trên là màu đen. Dòng chữ phía dưới chỉ có đường viền là màu đen không được nét lắm, bên trong chữ là màu trắng. Mong các bạn chỉ dùm nó bị gì và cách khắc phục. Cám ơn nhiều.

7. khiemepson

khiemepson Member

Bác tả qua sơ bộ thì do mực làm thông vách đầu phun rồi , cần tả kỹ bệnh hơn hoặc bot ảnh lên cho ae sét nghiệm nhé

8. tiendong82

tiendong82 New Member

Em bôkmark phát vì mới bập bẹ vào lĩnh vực in phun mong học hỏi đc nhiều kinh nghiệm

9. Thuannt8x

Thuannt8x Member

Test tay ngon rồi sao cắm vào lại không có chút nào hả a? Thế mua đầu phun thì phải test thế nào? e cũng có con l110 test tay cực ngon lắp vào in ra mỗi màu vàng

10. doantvvl

doantvvl New Member

----------------------
    đầu phun bị lỗi rồi hãy mua đầu phun khác bạn ơi!.Do bơm rửa đầu phun mạnh tay quá nó trốc mặt màng phun rồi

11. Duy Linh

Duy Linh New Member

đây là bản ảnh và bản in ra giấy của máy epson t60 của e. nhờ mọi nguoiwg xem giúp ak. in ra bị nhòe thế này. em ktra thì mất màu vàng reset mấy lần nh ko dc. liệu còn lỗi nào ko ak và cách cho mực màu vàng ra như nào ak

Các file đính kèm: