Thông báo mở lớp

máy in hp 1005 in bị lệch giấy, bệnh lạ mong giúp đỡ

Thảo luận trong 'HP' bắt đầu bởi Đạt IT, 8/21/17.

1. Đạt IT

Đạt IT New Member

Em vừa gặp 1 con hp 1005 in bị lệch giấy, khi in nó bị lệch sang phải 1cm và lề dưới bị co lên khoảng 2cm so với bản word, có thể hình dung là nó bị nhỏ đi so với kích thước ban đầu lệch bên trái 1cm và ở dưới 2cm.
    Em đã thử seting các kiểu nhưng không được, thử trên các máy tính khác cũng vẫn bị.
    Đính chính lại là không phải do căn lề word hay chỉnh khổ a4 trong word hay trong seting của máy in vì em đã chỉnh các kiểu rồi với lại cài 1 con máy 1005 khác vào thì in bình thường không sao cả.

Em đoán chắc chắn do máy in chứ k phải do cài đặt nhưng không biết nó bị làm sao. tra google thì đã có người bị tình trạng này nhưng k thấy ai giải quyết được.

No2 có cao nhân nào đã gặp tình trạng trên xin cho em ý kiến ạ.

2. nguoimientay

nguoimientay New Member

Lúc trước mình có gặp trường hợp HP P2055 in giấy bị lệch. Do cây trục trái đào bị xoắn nhẹ làm rút giấy hơi lệch nhưng k thu nhỏ bản in giống như bạn nói. Bạn có thể kt cây trục đó xem thế nào. Hoặc có máy giống thì thay thử hộp quang và bo điều khiển hộp quang.

3. giabaocomputer

giabaocomputer Member

Vệ sinh đường giấy đi là ok

4. Yuan

Yuan New Member

up. Bác thớt tìm đc cách khắc phục tình trạng này chưa ? em cũng đang có 1 con bị như vậy. Nếu tìm đc thì chia sẻ cho em với

5. Yuan

Yuan New Member

em tìm đc cách khắc phục r.
    Trong Word 2003: Chọn Tool Options, chọn thẻ Print, bỏ dấu tick trong ô vuông trước dòng "Allow A4/Letter paper resizing" rồi chọn OK
    Trong word 2007: chọn word options, chọn Advanced kéo xuống tìm dòng scale content for A4 or 8,5x11" paper sizes bỏ dấu tích đi là ok

Đạt IT thích bài này.
  6. mucinsieunet

mucinsieunet New Member

bị bo Laser scan bạn ơi

7. thanhbang23

thanhbang23 New Member

Khả năng bị hộp quang trong máy in là khá cao đó bạn, Kiếm hộp quang khác thử là biết ngay nhé.