Thông báo mở lớp

Máy photo Sharp 5516 bị mờ

Thảo luận trong 'Sharp-Xerox' bắt đầu bởi duckquang, 3/22/12.

1. duckquang

duckquang New Member

Em có con Sharp 5516 bị lỗi như sau:
    Trước khi thay trống, gạt, từ thì nó mờ một bên (photo không ra chữ khoảng 1/4 trang giấy dọc). Gọi bên dịch vụ nó bảo do lỗi trống, gạt từ. Em cho thay luôn cả bộ trống, gạt, từ và đổ mực mới, reset từ, drum luôn. Nhưng giờ nó không mờ hẳn như trước, mà mực không nét lắm. Vẫn photo ra đủ trang giấy, nhưng so với bản gốc thì rất mờ. Chỉnh mực Max nhưng vẫn không khả quan lắm. Bác nào gặp lỗi này hay có kinh nghiệm chỉ em với nhé!

2. haituyentung

haituyentung Member

Mực của bạn không tốt nên mờ, bạn nên chọn loại mực đổ tốt thì ok liền

3. duckquang

duckquang New Member

Mực này trước đây mình vẫn đổ cho máy này mà! Trước đổ ko sao, sao giờ sinh bệnh nhỉ? hơi nản.

4. haituyentung

haituyentung Member

sau khi thay linh kiện nó bị mờ đều cả trang hay thế nào hả bạn? có thể post ảnh lên cho mọi người xem được không?

5. haituyentung

haituyentung Member

thay linh kiện xong bạn có mở cửa bên phải rồi reset không? hay cho copy mờ rồi mới reset? reset không đúng cách dính trưởng đó bạn

6. duckquang

duckquang New Member

Mình ko rõ nó reset kiểu gì, vì mình gọi dịch vụ. Nó làm xong thì photo ra mấy bản cho mình xem thấy ok mới ký duyệt. Giờ gọi nó sang nhưng nó cũng ko biết bị làm sao. Giờ sếp cứ nhè đầu mình mà gõ thôi. Khổ.

7. laitang

laitang Member

Vậy là bạn gặp thợ tay ngang rồi, thợ tay ngang không biết căn bản và đọc service manual, ai kêu cứ làm liều lấy tiền rồi bỏ. Bạn ở ngoài Bắc phải không? ở trong SG này người ta chỉ kêu trong hãng chứ không kêu lung tung vậy. Thợ làm không xong thì bạn muốn tư vấn kiểu gì? bạn muốn làm thay thợ chăng? Đại khái là thế này: đa phần máy photo sau khi thay từ thì phải chạy mode từ, mục đích là để máy nhận đúng giá trị chuẩn của mực, sau đó nó sẽ cứ theo giá trị đó mà tự điều chỉnh lượng mực trong từ. Nếu thay mà không chạy mode từ (không phải reset nhé) hoặc chay sai mode hoặc chạy sai cách thì càng về sau nó sẽ càng mờ. Ngay sau khi thay thì nó rất đẹp, là vì lượng mực trong từ lúc đó đúng chuẩn, thay kiểu đó "thợ" nào chả làm được?
    Có 2 cách giải quyết :
    1/ là thay 1 gói từ mới, chạy mode từ. Cách này chính xác, nhanh nhưng ... hao
    2/ là đổ 1 ít mực vào từ, chụp thử xem đẹp chưa, chưa thì lại thêm, từ từ mà làm vì nếu lỡ cho nhiều quá thì thua. Khi nào chụp đẹp thì chạy mode từ. Cách này không hao nhưng lâu. Lưu ý đừng lạm dụng chạy mode từ nhiều lần, nhiều quá drum nó nổ lỗ kim đấy.

8. vn.share761

vn.share761 Member

Bác cho em hỏi chút chạy mode từ có phải là ngay lần đầu thay từ là mình code 25-2 roi nó chạy một lúc đấy phải không ạ, bác cho em hỏi thêm nếu máy báo hình người đấy thì phải vào code bao nhiêu để xóa.

9. kythuat

kythuat Member

Máy sharp có nhiều code để chỉnh lắm bạn ah. Phần mềm máy có thể cho tác động vào rất nhiều thứ bao gồm cả cao áp. Máy có từ thì vấn đề quan trọng là phải setting được từ để máy biết ngưỡng còn cấp mực. Nguyên lý chung của các máy có từ là bạn vệ sinh sạch sẽ gương kính trả hết thông số về giá trị khởi tạo, photo thử xem chất lượng bản chụp và in thế nào, nếu ưng ý rồi lúc đó mới setting từ để máy biết giá trị để cấp mực. Nếu chưa ưng điều chỉnh cao áp cho đẹp rồi setting từ. Về cao áp sẽ có 2 loại cao áp, cao áp danh cho việc sao chụp và cao áp cho việc đo ngưỡng cấp mực nên các bạn chỉnh code nhớ chỉnh đúng không sẽ không thấp thay đổi trạng thái nhé.

10. hongphongmiss

hongphongmiss New Member

Cảm ơn Anh - Anh có code về Sharp không ? Tiếng Anh cũng OK - Bác Share cho a e học nhờ tý

11. sunglass8x

sunglass8x New Member

Bác này nói chuẩn ghê. Nhưng cũng khuyên chủ threat vệ sinh gương trước xem sao :D

12. boykutethachha

boykutethachha New Member

Tài liệu sharp thì vào đầy chổ có đó? ý kiến nhỏ là nên cẩn thận khi dùng code đừng lạm dụng nó quá nhiều ?

13. kycon14

kycon14 New Member

mong ban ho tro máy mình sharp AR-5726 bao: please see your administrator for assistance (code:pc) do lúc đầu vào sim xóa couter

14. maivumvtek123

maivumvtek123 New Member

Thiết bị kiểm tra chất lượng ắc quy ZTS MINI-9RL
    Model: MINI-9RL
    Hãng: ZTS
    Sản xuất tại Mỹ

Testing capability (battery list):
    1.2v NiMH / NiCd rechargeable [AA, AAA, C, D]
    1.5v alkaline [AA, AAA, C, D, N]
    9v NiMH rechargeable [8.4 volt nominal]
    9v Li-Ion rechargeable
    9v alkaline & carbon zinc
    Power (internal): 4 AAA batteries
    Display: 5 LEDs - colors green, yellow, red
    Pulse Load: magnitude varies according to battery type
    Operation: microprocessor-controlled test cycle
    Test duration: approx. 2 seconds
    Contact terminals: solid brass, nickel-plated
    Dimensions: 4 x 2.5 x 0.75 inches
    Weight: approx. 3 oz. (85g)
    UPC: 856777000282

Xem thêm tại: http://mvtek.vn/thiet-bi-kiem-tra-chat-luong-ac-quy-zts-mini-9rl.html

www.mvtek.vn - www.thietbikythuat.net - www.maivu.vn - info@mvtek.vn - 091.704.5555 - 094.594.2992 - 024.2262.9292

Tags: Máy đo pH, Máy định vị GPS, Thước cặp điện tử, Thước lá, Máy đo pH đất, Hóa chất kiểm tra vết nứt Nabakem, Máy cất nước.