Thông báo mở lớp

Tạo ổ cứng đa năng để kiểm tra phần cứng: lan, sound...? để sửa main

Thảo luận trong 'Hệ Điều Hành-Anti-Virus-Internet' bắt đầu bởi hocvien, 9/13/14.

1. hocvien

hocvien Member

như tiêu đề các bác à, vấn đề là khi mình cắm vào main này kiểm tra xong rồi cắm vào main khác nó không bị xung đột. các bác đã làm rồi chỉ em với!

2. truongthainguyen

truongthainguyen Well-Known Member

Xung đột thường xảy ra đối với VGA, vì VGA tích hợp trên chip bắc, mà mỗi đời main 945, G31, G41 thì lại 1 chip khác nhau, còn sound, LAN thì ko vấn đề gì.
    Để đối phó với việc xung đột VGA thì bạn chỉ cần nhấn F8 trước khi logo Windows xuất hiện, sau đó 1 danh sách hiện ra, bạn chọn Enable VGA mode (win XP) hoặc Enable low resolution (Win 7).
    Nhưng thỉnh thoảng cách này vẫn ko được thì bạn nên tích hợp Hiren + mini XP trên ổ cứng, và tạo menu dual boot, đồng thời copy toàn bộ ổ C vào 1 folder, khi Enable VGA ko được thì bạn boot vào mini XP rồi xóa toàn bộ ổ C (trừ thư mục bạn vừa copy vào), sau đó copy toàn bộ dữ liệu trong thư mục đó ra ngoài ổ C => coi như bạn có bản win khác ko chứa driver VGA của con main trước.

3. kaodong

kaodong Member

Khi nhận phần cứng bạn bỏ qua driver VGA thì ko vấn đề gì đâu, còn sound mạng trừ khi nó lỗi mình cài driver thì bị dump ko thì hầu như ko xảy ra xung đột do sound hay LAN

4. phantanvu

phantanvu Member

có ae nào làm được chưa vây chia sẽ file nào tốt khỏi cần ghost lại ko,moi làn sũa main khác nhau là tốn thời gian quá các ae ơi minh làm theo kểu Dual Boot bị lổi hoài ko lam được

5. haiyens

haiyens New Member

Mình cũng bị lỗi tương tự thế này

6. akai6788

akai6788 Member

sao phải cài vào ổ test ạ . e thấy vào mini win test đc hết mà